Docsity
Docsity

Prepare for your exams
Prepare for your exams

Study with the several resources on Docsity


Earn points to download
Earn points to download

Earn points by helping other students or get them with a premium plan


Guidelines and tips
Guidelines and tips

Lesson plan for your RPMS, Cheat Sheet of Education Planning And Management

Classroom observation lesson plan for RPMS

Typology: Cheat Sheet

2023/2024

Uploaded on 12/02/2024

marj-de-v
marj-de-v 🇵🇭

2 documents

1 / 4

Toggle sidebar

This page cannot be seen from the preview

Don't miss anything!

bg1
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
Division of Pampanga
Apalit District
Sto. Rosario Elementary School
S.Y. 2022-2023
BANGHAY-ARALIN SA FILIPINO 2
WEEK 25
DAY 2
KRA 3, Objective 7: Planned, managed, and implemented developmentally sequenced
teaching and learning processes to meet curriculum requirements and varied teaching
contexts. (PPST 4.1.2)
KRA 3, Objective 8: Set achievable and appropriate learning outcomes that are aligned
with learning competencies.
I. Layunin
a. Nasasagot ang mga tanong tungkol sa tekstong narinig/binasa.
b. Natutukoy ang mga di-pamilyar na salita sa pamamagitan ng palatandaang
nagbibigay ng kahulugan.
II. Paksang Aralin
Pagsagot sa mga tanong tungkol sa tekstong narinig.
Pagtukoy ng mga di-pamilyar na salita sa pamamagitan ng palantandaang
nagbibigay kahulugan.
KRA 3, Objective 9: Selected, developed, organized, and used appropriate teaching and
learning resources, including ICT, to address learning goals. (PPST 4.5.2)
Kagamitan
Larawan ng mga batang nagbabakasyon sa probinsya
Larawan ng puno na hitik sa bunga
Larawan ng lungsod at baryo
Mga tsart
Powerpoint Presentation
Sanggunian
Teacher’s Guide pahina 151-152
Learner’s Material pahina 322-324
III. Pamamaraan
1. Tukoy-Alam
Pag-usapan sa klase ang karanasan nilang tumira sa baryo. Hayaang
magkwento ang mga mag-aaral ng kanilang sariling karanasan
tungkol dito.
pf3
pf4

Partial preview of the text

Download Lesson plan for your RPMS and more Cheat Sheet Education Planning And Management in PDF only on Docsity!

Republic of the Philippines Department of Education Region III Division of Pampanga Apalit District Sto. Rosario Elementary School

S.Y. 2022-

BANGHAY-ARALIN SA FILIPINO 2

WEEK 25

DAY 2

KRA 3, Objective 7: Planned, managed, and implemented developmentally sequenced teaching and learning processes to meet curriculum requirements and varied teaching contexts. (PPST 4.1.2) KRA 3, Objective 8: Set achievable and appropriate learning outcomes that are aligned with learning competencies. I. Layunin a. Nasasagot ang mga tanong tungkol sa tekstong narinig/binasa. b. Natutukoy ang mga di-pamilyar na salita sa pamamagitan ng palatandaang nagbibigay ng kahulugan. II. Paksang Aralin Pagsagot sa mga tanong tungkol sa tekstong narinig. Pagtukoy ng mga di-pamilyar na salita sa pamamagitan ng palantandaang nagbibigay kahulugan. KRA 3, Objective 9: Selected, developed, organized, and used appropriate teaching and learning resources, including ICT, to address learning goals. (PPST 4.5.2) Kagamitan  Larawan ng mga batang nagbabakasyon sa probinsya  Larawan ng puno na hitik sa bunga  Larawan ng lungsod at baryo  Mga tsart  Powerpoint Presentation Sanggunian  Teacher’s Guide pahina 151-  Learner’s Material pahina 322- III. Pamamaraan

1. Tukoy-Alam Pag-usapan sa klase ang karanasan nilang tumira sa baryo. Hayaang magkwento ang mga mag-aaral ng kanilang sariling karanasan tungkol dito.

KRA 1, Objective 3: Applied range of teaching strategies to develop critical and creative thinking, as well as higher order thinking skills. (PPST 1.5.2)

2. Pagganyak  Magpakita ng larawan ng lungsod at baryo.  Itanong kung ano ang nakikita nila sa larawan.  Pag-usapan ang pagkakaiba ng dalawang lugar. **KRA 1, Objective 2: Used a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy and numeracy skills. (PPST 1.4.2)

  1. Pagpapayaman ng Talasalitaan** Ipabasa at ipaliwanag ang kahulugan ng mga bagong salita ayon sa palantandaang nagbibigay ng kahulugan. a. Ang puno ng mangga ay hitik sa bunga kaya marami ng mangga ang maibebenta ng aking ama. b. “Malapit na ang araw ng aking kaarawan. Pwede ninyo po ba akong bigyan ng manika?” ang hiling ni Ana sa kanyang nanay. 4. Pagtalakay  Babasahin ng guro ang kwentong “Masayang Bakasyon” na nasa LM pahina 321.  Ipasagot ang mga tanong tungkol sa “Masayang Bakasyon” na nasa Sagutin Natin sa LM pahina 322.  Talakayin ang mga detalyeng napakinggan sa kwento.  Bigyaang diin ang mga tanong na nasa bilang 5 at 6 upang mapalawak ang kaalaman ng mag-aaral sa pagtukoy sa mga di- pamilyar na mga salita na gagamitin ang mga pananda upang malaman ang mga kahulugan. **KRA 1, Objective 1: Applied knowledge of content within and across curriculum teaching areas. (PPST 1.1.2)
  2. Pagpapahalaga** Ano ang dapat gawin upang mapangalagaan ang kapaligiran? KRA 2, Objective 6. Used differentiated, developmentally appropriate learning experiences to address learners’ gender, needs, strengths, interests, and experiences. (PPST 3.1.2) Gawaing Pagpapayaman  Ipasagot ang Gawin Natin sa LM pahina 322 KRA 2, Objective 5: Managed learner behavior constructively by applying positive and non-violent discipline to ensure learning focused environments. (PPST 2.6.2) KRA 2, Objective 6. Used differentiated, developmentally appropriate learning experiences to address learners’ gender, needs, strengths, interests, and experiences. (PPST 3.1.2)  Magbibigay ng mga pagpapaalala at alituntunin bago hatiin ang mga bata at bigyan ng pangkatang gawain. Ipaliwanag kung ano ang kanilang gagawin.

d. sumama

  1. Kung sila ay magdidili-dili pa, maaring may mapahamak na mga bata. a. mag-isa b. marami c. magpapatumpik- tumpik d. maingat
  2. Bumili sila ng bagong bag para ihandog sa mga bata sa Pamonglo. a. nais b. kunin c. ipon d. ibigay
  3. Balewala sa kanila ang pagod at hirap na dinanas sa nilipatang lugar sapagkat ang mahalaga ay magkaroon sila ng inaasam na katahimikan. a. importante b. walang halaga c. mahal d. maayos Inihanda ni: MARY GRACE Z. TORRES Grade 2 Teacher Iniwasto ni: CRISANTO U. SANGIL Master Teacher II NOEL S. MACAPAGAL Principal III