Docsity
Docsity

Prepare for your exams
Prepare for your exams

Study with the several resources on Docsity


Earn points to download
Earn points to download

Earn points by helping other students or get them with a premium plan


Guidelines and tips
Guidelines and tips

BANGHAY ARALIN SA GRADE 9, Schemes and Mind Maps of Educational Psychology

This is all about noli me tangere

Typology: Schemes and Mind Maps

2023/2024

Uploaded on 03/29/2024

jhee-ann
jhee-ann 🇵🇭

1 document

1 / 5

Toggle sidebar

This page cannot be seen from the preview

Don't miss anything!

bg1
Paaralan: Pambansang Mataas na Paaralang
Integrado ng Laiya Anatas: Baitang 9
Guro: Jhee Ann A. Tabang Markahan: Ikatlo
Oras ng Pagtuturo:
2:30-3:30 ILANG-ILANG Asignatura: Filipino
Petsa:
Pebrero 5, 2024 (Lunes)
I. LAYUNIN
A. Natatalakay ang tungkol sa bansang India.
B. Nakapagbibigay ng sariling pagkakakilanlan sa bansang India.
C. Nakabubuo ng isang tsart sa pamamagitan ng pagsagot sa katanungan.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang
pampanitikang ng Kanlurang Asya.
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa
napiling mga akdang pampanitikang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa
Pagtuturo (Isulat and
code ng bawat
kasanayan)
F9PB-IIIg-h-54
Nailalarawan ang natatanging kulturang Asyano na masasalamin sa epiko.
F9PB-IIIi-j-55
Naiisa-isa ang kultura ng Kanlurang Asyano mula sa mga akdang pampanitikan.
II. NILALAMAN
Aralin 3.4.
A. Panitikan: Rama at Sita
Isang Kabanata sa Epikong Hindu-Mula sa India
Isinalin sa Filipino ni Rene O. Villanueva
B. Gramatika/Retorika: Uri ng Paghahambing (Magkatulat at Di-magkatulad)
C. Uri ng Teksto:. Naglalarawan
III. MGA KAGAMITANG PANTURO
A. Gabay ng Guro
B. Kagamitang Panturo
C. Karagdagang Kagamitan
Modyul ng Guro: 179-190
Modyul ng Guro: 179-190
Elektronikong Kagamitan, video mula sa YouTube, telebisyon
https://youtu.be/Zpch58G2Ox4?si=RE8iEXZ6-i0KoyvS
IV. PAMAMARAAN Anotasyon
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
Panalangin
Pagbati
Atendans/Pagtatala ng liban sa klase
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin.
HULA-RAWAN
Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang mga pahayag na may
kaugnayan sa larawan.
DAILY LESSON LOG
1. Ako ay isang relihiyosa. Pag-ibig ko’y
ipinadama sa tao. Nakilala ako sa buong
mundo sa taguring The Living Saint at
nakilala ako nang ako’y buhay pa. Sino
ako?
pf3
pf4
pf5

Partial preview of the text

Download BANGHAY ARALIN SA GRADE 9 and more Schemes and Mind Maps Educational Psychology in PDF only on Docsity!

Paaralan: Pambansang Mataas na Paaralang Integrado ng Laiya Anatas: Baitang 9 Guro: Jhee Ann A. Tabang Markahan: Ikatlo Oras ng Pagtuturo: 2:30-3:30 ILANG-ILANG Asignatura : Filipino Petsa: Pebrero 5, 2024 (Lunes) I. LAYUNIN A. Natatalakay ang tungkol sa bansang India. B. Nakapagbibigay ng sariling pagkakakilanlan sa bansang India. C. Nakabubuo ng isang tsart sa pamamagitan ng pagsagot sa katanungan. A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikang ng Kanlurang Asya. B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikang Asyano. C. Mga Kasanayan sa Pagtuturo (Isulat and code ng bawat kasanayan) F9PB-IIIg-h- Nailalarawan ang natatanging kulturang Asyano na masasalamin sa epiko. F9PB-IIIi-j- Naiisa-isa ang kultura ng Kanlurang Asyano mula sa mga akdang pampanitikan. II. NILALAMAN Aralin 3. A. Panitikan: Rama at Sita Isang Kabanata sa Epikong Hindu-Mula sa India Isinalin sa Filipino ni Rene O. Villanueva B. Gramatika/Retorika: Uri ng Paghahambing (Magkatulat at Di-magkatulad) C. Uri ng Teksto: Naglalarawan III. MGA KAGAMITANG PANTURO A. Gabay ng Guro B. Kagamitang Panturo C. Karagdagang Kagamitan Modyul ng Guro: 179- Modyul ng Guro: 179- Elektronikong Kagamitan, video mula sa YouTube, telebisyon https://youtu.be/Zpch58G2Ox4?si=RE8iEXZ6-i0KoyvS IV. PAMAMARAAN Anotasyon A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.  Panalangin  Pagbati  Atendans/Pagtatala ng liban sa klase B. Paghahabi sa layunin ng aralin.

HULA-RAWAN

Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang mga pahayag na may kaugnayan sa larawan.

DAILY LESSON LOG

  1. Ako ay isang relihiyosa. Pag-ibig ko’y ipinadama sa tao. Nakilala ako sa buong mundo sa taguring The Living Saint at nakilala ako nang ako’y buhay pa. Sino ako?

Sagot:

  1. Mother Theresa
  2. Taj Mahal
  3. India C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Pagpapanood ng video clip https://youtu.be/Zpch58G2Ox4?si=RE8iEXZ6-i0KoyvS
  4. Kilala mo ba ang nasa larawan?
  5. Batay sa inyong napanood, saang bansa kaya hango ang ating pag-aaralang panitikan? D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #

BANSANG INDIA

Ang India ay isang bansang matatagpuan sa Timog Asya. Ito ay ang ikaapat na pinakamalaking bansa sa buong mundo ayon sa lawak ng teritoryo. Si Pratibha Patil ang pangulo nila. Kahanga- hanga ang kanilang pilosopiya. Kagandahan, katotohanan, at kabutihan. Ito ang kanilang pinahahalagahan. Gumagamit sila ng tatlong alpabeto; Gukmukhi, Shahmuki, at ang Devanagari.

  1. Simbolo ito ng pagmamahal. Gusaling ipinagawa ni Shah Jahan upang magsilbing libingan ng kaniyang asawang si Mumtz Mahal. Ano ito? Binubuo ang Katimugang Asya ng mga bansang Afghanistan, Bangladesh, Bhutan, India, Maldives, Nepal, Pakistan, at Sri Lanka. Pinaunlad ng India ang pag-aaral sa agham, matematika, heograpiya, medisina, sining at panitikan. Ang pinakaunang ambag ng India ay ang pagbibigay sa daigdig ng apat na relihiyon: Hinduismo, Budhismo, Sikhismo at Jainismo. Sunod ay ang pagpapayaman ng India sa kanilang pandaigdig na panitikan tulad ng epiko. Masasalamin sa kanilang mga naisulat ang kanilang mga pangarap, mithiin, paniniwala, kultura at tradisyon. Ang musika, sining, at arkitektura ng

ay ang ikaapat na pinakamalaking bansa sa buong mundo ayon sa lawak ng teritoryo.

  1. Ang musika, ______, at arkitektura ng India ay kilala sa buong mundo.
  2. Naniniwala sila na ________ ng Diyos ang maganda at matalino at kumikilos nang ayon sa kanilang lipunan.
  3. Saan malimit na nababasa ang kanilang kultura?
  4. Tinaguring The Living Saint ay nakilala ako nang ako’y buhay pa. A. sining B. pinagpapala C. Mother Teresa D. India E. epiko SUSI SA PAGWAWASTO:
  5. D
  6. A
  7. B
  8. E
  9. C J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

TAKDANG ARALIN:

Panuto: Basahin ang epiko na Rama at Sita mula sa India. Kilalanin ang mga tauhan at mga katangian nila. V. PAGNINILAY A. Bilang ng mga mag- aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation. C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking Punongguro at Superbisor? G. Anong kagamitg panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

ILANG-

ILANG

Proficiency Level (PL)

Inihanda ni: JHEE ANN A. TABANG

Gurong Nagsasanay

NEGIELYN A. CASTILLO,MaEd. Guro III Inaprubahan ni: ARNEL C. EVANGELISTA, PhD Punongguro III